
Katibu Mkuu, Wizara ya Maji anatangaza nafasi za Wenyeviti wa Bodi za Maji 
za Mabonde ya 
Ruvu, Pangani, Ruvuma na Pwani ya Kusini. Bodi hizi zimeundwa kwa mu-
jibu wa Sheria ya Usimamizi wa Rasilimali za Maji Na. 11 ya Mwaka 2009 na 
mabadiliko yake ya Mwaka 2022 chini ya Kifungu Na. 22. Bodi hudumu mada-
rakani kwa muda wa miaka mitatu. 

MAJUKUMU YA BODI YA MAJI YA BONDE 
(a) Kuandaa mipango ya usimamizi wa rasilimali za maji, miradi, ba-

jeti na mkakati wa utekelezaji wa Bonde;
(b) Kuunganisha mipango ya Wilaya kwenye mipango ya usimamizi 

wa rasilimali za maji ya Bonde;
(c) Kutoa miongozo na viwango vya ujenzi na matengenezo wa mi-

undombinu ya vyanzo vya maji;
(d) Kufuatilia, kutathmini na kuidhinisha ujenzi na matengenezo wa 

miundombinu ya vyanzo vya maji;
(e) Kukusanya, kuchakata na kuchambua takwimu zinazohusu usi-

mamizi wa rasilimali za maji;
(f) Kutunza na kuboresha tathmini za upatikanaji mahitaji ya rasili-

mali za maji;
(g) Kuidhinisha, kutoa na kufuta vibali vya kutumia maji na kutiririsha 

majitaka;
(h) Kutunza Daftari la Maji kulingana na Kifungu cha 78;
(i) Kufuatilia na kutekeleza vibali vya kutumia na kutiririsha majitaka 

na hatua za kuzuia uchafuzi;
(j) Kutatua migogoro ndani ya Bonde;
(k) Kutekeleza miradi na programu za usimamizi wa rasilimali za 

maji;
(l) Kuratibu shughuli za kisekta za usimamizi wa rasilimali za maji 

katika ngazi ya bonde na kuwa kiungo cha mawasiliano kati ya 
Sekta na watumiaji wa maji kwa ujumla;

(m) Kumshauri Mkurugenzi kwenye mambo ya kiufundi yanayohusu 
masuala ya maji shirikishi katika bonde;

(n) Kuteuwa Mwenyekiti na wajumbe wa kamati za dakio na kidakio 
maji; na 

(o) Kutayarisha taarifa juu ya hali ya rasilimali za maji katika Bonde.

SIFA ZA MWOMBAJI
Mwombaji wa nafasi ya Mwenyekiti wa Bodi ya Maji ya Bonde awe na sifa 
zifuatazo:

(a) Awe na ujuzi na uzoefu katika masuala ya Sekta ya Maji au Sekta 
zinazohusiana na sekta hiyo;

(b) Awe na ujuzi mahususi kwenye masuala ya usimamizi wa rasilimali za 
maji;

(c) Asiwe/ asitoke kwenye taasisi ambayo ni mtumiaji mkubwa wa maji 
(Major Water User); na

(d) Awe na uzoefu wa kushika nafasi za uongozi kwa muda usiopungua 
miaka 10.

Maombi yatumwe kwa:

Katibu Mkuu,
Wizara ya Maji,
Mji wa Serikali,
Mtaa wa Maji,
S.L.P. 456,
40473, DODOMA.

Nakala ya maombi itumwe kupitia barua pepe: ps@maji.go.tz

Mwombaji aambatishe na wasifu wake kwenye barua ya maombi (CV) na 
aweke anwani za wadhamini watatu na namba zao za simu. Mwombaji aandike 
“Mwenyekiti Bodi ya Maji Bonde la (jaza jina la Bonde kusudiwa)” nyuma 
ya bahasha.
Mwisho wa kupokea maombi ni siku ya Jumatatu tarehe 30 Desemba, 2024 saa 
09.30 alasiri
 
Imetolewa na:

Katibu Mkuu
Wizara ya Maji 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA MAJI

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA MAJI

  

TANGAZO LA NAFASI ZA WENYEVITI 
WA BODI ZA MAJI ZA MABONDE 

Katibu Mkuu, Wizara ya Maji anatangaza nafasi ya Mwenyekiti wa Bodi ya 
Maji ya Taifa. Bodi hii inaundwa kwa mujibu wa Sheria ya Usimamizi wa 
Rasilimali za Maji Na. 11 ya mwaka 2009 na mabadiliko yake Kupitia Sheria 
Na. 8 ya Mwaka 2022 chini ya Kifungu Na. 20. Bodi hudumu madarakani kwa 
muda wa  miaka mitatu. 

MAJUKUMU YA BODI YA MAJI YA TAIFA
(a) Kuchunguza jambo lolote litakalowasilishwa kwake na Waziri 

au Wizara ya Sekta nyingine kuhusiana na usimamizi endelevu 
wa rasilimali za maji na kutoa mapendekezo yao kwa Waziri au 
Wizara ya Sekta husika, itakavyoona inafaa, kuchukua hatua 

(b) Kushauri vipaumbele vya uwekezaji na mpangilio wa kifedha na 
kuratibu na kuunganisha miradi inayotekelezwa kwa fedha za nje 
na programu zenye kutoa mchango wa kuendeleza rasilimali za 
maji;

(c) Kushauri katika kujumuisha mipango ya sekta mbalimbali kuhusu 
tathmini na kupanga rasilimali za maji;

(d) Kushauri uratibu wa mipango ya bonde na usimamizi;
(e) Kushauri utatuzi wa migogoro kati ya sekta moja na nyingine na 

kati ya Bonde moja na lingine;
(f) Kushauri vipaumbele vya uwekezaji na mpangilio wa kifedha;
(g) Kushauri uhamisho wa maji baina ya mabonde;
(h) Kushauri usimamizi wa rasilimali za maji shirikishi,
(i) Kupendekeza kwa Waziri hatua za kisheria kwa ajili ya usimamizi 

wa rasilimali za maji na njia madhubuti ya kuzuia uchafuzi wa 
maji;

(j) Kushirikiana na Mkurugenzi kwenye masuala ya kiufundi;
(k) Kuandaa taarifa ya kila nusu mwaka ya hali ya rasilimali za maji; 

na
(l) Kutekeleza majukumu mengine ya kiushauri ya Sekta kama 

Waziri atakavyoona inafaa.

SIFA ZA MWOMBAJI
Mwombaji wa nafasi hii awe na sifa zifuatazo:

(a) Awe na ujuzi na uzoefu katika masuala ya Sekta ya Maji au Sekta 
zinazohusiana na sekta hiyo;

(b) Awe na uzoefu na ujuzi katika masuala ya uongozi na usimamizi 
katika nyanja zinazohusiana na masuala ya usimamizi wa rasilimali 
za maji kwa muda usiopungua miaka 10;

(c) Awe na ujuzi mahususi kwenye masuala ya usimamizi wa rasilimali za 
maji; na

(d) Asiwe/ asitoke kwenye taasisi ambayo ni mtumiaji mkubwa wa maji 
(Major Water User).

Maombi yatumwe kwa:

Katibu Mkuu,
Wizara ya Maji,
Mji wa Serikali,
Mtaa wa Maji,
S.L.P. 456,
40473, DODOMA.

Nakala ya barua ya maombi itumwe kupitia barua pepe: ps@maji.go.tz. 
Mwombaji aambatishe nakala ya wasifu wake (CV) yenye anwani za wadhamini 
watatu na namba zao za simu. Nyuma ya bahasha Andika “Mwenyekiti Bodi 
ya Maji ya Taifa”. 
Mwisho wa kupokea maombi ni siku ya Jumatatu tarehe 30 Disemba, 2024 
saa 09.30 alasiri

Imetolewa na:
Katibu Mkuu

Wizara ya Maji 

TANGAZO LA NAFASI YA MWENYEKITI 
WA BODI YA MAJI YA TAIFA


