
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
WIZARA YA MAJI 

   
 
 
 
 
 
 
 
 

TANGAZO LA NAFASI YA MWENYEKITI WA BODI YA MAJI YA TAIFA 

Katibu Mkuu, Wizara ya Maji anatangaza nafasi ya Mwenyekiti wa Bodi ya Maji 
ya Taifa. Bodi hii inaundwa kwa mujibu wa Sheria ya Usimamizi wa Rasilimali 
za Maji Na. 11 ya mwaka 2009 chini ya Kifungu Na. 20. Muda wa Bodi ni miaka 
mitatu.  

MAJUKUMU YA BODI YA MAJI YA TAIFA 

(a) Kuchunguza jambo lolote litakalowasilishwa kwake na Waziri au 
Wizara ya Sekta nyingine kuhusiana na usimamizi endelevu wa 
rasilimali za maji na kutoa mapendekezo yao kwa Waziri au Wizara 
ya Sekta husika, itakavyoona inafaa, kuchukua hatua madhubuti ili 
kufikia malengo ya Sheria hii; 

(b) Kushauri vipaumbele vya uwekezaji na mpangilio wa kifedha na 
kuratibu na kuunganisha miradi inayotekelezwa kwa fedha za nje na 
programu zenye kutoa mchango wa kuendeleza rasilimali za maji; 

(c) Kushauri katika kujumuisha mipango ya sekta mbalimbali kuhusu 
tathmini na kupanga rasilimali za maji; 

(d) Kushauri uratibu wa mipango ya bonde na usimamizi; 
(e) kushauri utatuzi wa migogoro kati ya sekta moja na nyingine na kati 

ya Bonde moja na lingine; 
(f) Kushauri vipaumbele vya uwekezaji na mpangilio wa kifedha; 
(g) Kushauri uhamisho wa maji baina ya mabonde; 
(h) Kushauri usimamizi wa rasilimali za maji shirikishi, 
(i) kupendekeza kwa Waziri hatua za kisheria kwa ajili ya usimamizi wa 

rasilimali za maji na njia madhubuti ya kuzuia uchafuzi wa maji; 
(j) Kushirikiana na Mkurugenzi kwenye masuala ya kiufundi; 
(k) Kuandaa taarifa ya kila nusu mwaka ya hali ya rasilimali za maji; na 
(l) Kutekeleza majukumu mengine ya kiushauri ya Sekta kama Waziri 

atakavyoona inafaa. 
 

SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji wa nafasi hii anatakiwa kuwa na ujuzi na uzoefu katika masuala ya 
Sekta ya Maji au Sekta zinazohusiana na sekta hiyo. Awe na uzoefu na ujuzi 
katika masuala ya uongozi na usimamizi katika nyanja zinazohusiana na 
masuala ya usimamizi wa rasilimali za maji kwa muda usiopungua miaka 10. 
Aidha, awe na ujuzi mahsusi kwenye masuala ya usimamizi wa rasilimali za 



maji na asiwe/ asitoke kwenye taasisi ambayo ni mtumiaji mkuu wa maji (Major 
Water User). 

Maombi yatumwe kwa: 
 
Katibu Mkuu, 
Wizara ya Maji, 
Mji wa Serikali, 
Mtaa wa Maji, 
S.L.P. 456, 
40473, DODOMA. 
 
Nakala ya maombi itumwe kupitia barua pepe: ps@maji.go.tz 
 

Maombi yaambatishwe na wasifu wa mwombaji (CV) yenye wadhamini watatu 
na namba zao za simu. Andika “Mwenyekiti Bodi ya Maji ya Taifa” nyuma ya 
bahasha. 

Mwisho wa kupokea maombi ni siku ya Ijumaa tarehe 15 Oktoba, 2021 saa 
09.30 alasiri 

 
  
Imetolewa na: 

 

Katibu Mkuu 
Wizara ya Maji  

17 Septemba, 2021 


