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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
WIZARA YA MAJI 

 
 
 
 
 
 

TANGAZO LA NAFASI YA MWENYEKITI WA BODI YA MAJI BONDE LA ZIWA 
TANGANYIKA 

Katibu Mkuu, Wizara ya Maji anatangaza nafasi ya Mwenyekiti wa Bodi ya Maji ya Bonde la Ziwa 
Tanganyika. Bodi hii inaundwa kwa mujibu wa Sheria ya Usimamizi wa Rasilimali za Maji Na. 11 

ya mwaka 2009 chini ya Kifungu Na. 22. Muda wa Bodi hii kutekeleza majukumu yake ni miaka 
mitatu.  

MAJUKUMU YA BODI YA MAJI YA BONDE 

Bodi ya Maji ya Bonde la Ziwa Tanganyika itakuwa na mamlaka na majukumu kama 
yalivyoainishwa kwenye Sheria ya Usimamizi ya Rasilimali za Maji Na. 11 ya Mwaka 2009. 
Majukumu hayo ni pamoja na kuandaa mipango ya usimamizi wa Rasilimali za Maji, Miradi, 
bajeti na mkakati wa utekelezaji; Kuunganisha mipango ya wilaya zilizomo kwenye Bonde katika 
mipango ya usimamizi wa Rasilimali za Maji; Kufuatilia, kutathmini na kuidhinisha ujenzi wa 
miundombinu ya vyanzo vya maji; Kutunza na kuboresha tathmini za upatikanaji wa maji na 

mahitaji ya Rasilimali za Maji; Kuidhinisha kutoa na kufuta vibali vya kutumia maji na kutiririsha 
majitaka; Kumshauri Mkurugenzi wa Rasilimali za Maji kwenye mambo ya kiufundi yahusuyo 
maji yanayovuka mipaka  katika Bonde; Kuteua Mwenyekiti na wajumbe wa Kamati za vidakio 
Maji; Kuratibu shughuli za kisekta za ndani za usimamizi wa Rasilimali za Maji katika ngazi ya 
Bonde na kuwa kiungo cha mawasiliano kati ya sekta na watumiaji wa maji kwa ujumla. 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji wa nafasi hii anatakiwa kuwa na ujuzi na uzoefu katika masuala ya sekta ya maji au 

sekta zinazohusiana na sekta hiyo. Aidha, awe na ujuzi mahsusi kwenye masuala ya usimamizi 

wa rasilimali za maji na asiwe/asitoke kwenye taasisi ambayo ni mtumiaji mkuu wa maji (Major 

Water User). 

Maombi yatumwe kwa: 

Katibu Mkuu, 
Wizara ya Maji, 
Mji wa Serikali, 
Mtaa wa Maji, 
S.L.P. 456, 
40473, DODOMA. 
Maombi yaambatishwe wasifu wa mwombaji (CV) na awe na wadhamini watatu na namba zao 

za simu. Andika “Mwenyekiti Bodi ya Maji Bonde la Ziwa Tanganyika” nyuma ya 

bahasha. Tafadhali tuma nakala ya maombi yako kwa njia ya email kupitia: ps@maji.go.tz 
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Mwisho wa kupokea maombi ni Jumatatu tarehe 6 Januari, 2020 saa 09.30 alasiri 

  
Prof. KitilaMkumbo 

KATIBU MKUU 

WIZARA YA MAJI  

23 Desemba, 2019 

 

 


