
 

(Imeanzishwa chini ya Sheria ya Huduma za Maji ya Mwaka 1997 Kupitia Agizo la Huduma za Maji (Tamko la Eneo la Huduma) la 

mwaka 1998 lililotolewa kupitia Gazeti la Serikali Na. 61 la tarehe 13.02.1998)  

Tangazo hili limeidhinishwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA) 

 

TANGAZO KWA UMMA 

MATOKEO YA MAUZO YA HATIFUNGANI YA KIJANI YA MIUNDOMBINU YA MAJI 

TANGA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Tanga (Tanga UWASA) inatoa taarifa kwa umma kuwa mnamo 
tarehe 20 Februari 2024, Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA), katika kutekeleza majukumu 
yake chini ya Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana, Sura ya 79 ya Sheria za Tanzania, ilitoa idhini kwa 
Tanga UWASA kuuza Hatifungani ya Kijani ya miaka 10 yenye thamani ya shilingi bilioni 53.12 kwa ajili ya 
kupata fedha za kuboresha miundombinu ya usambazaji wa maji na utunzaji wa mazingira. 

MATOKEO YA MAUZO YA HATIFUNGANI 

Mauzo ya hatifungani ya Tanga UWASA yalifunguliwa tarehe 22 Februari 2024 na kufungwa tarehe 4 Aprili 
2024, ambapo kiasi cha shilingi bilioni 54.72 kimepatikana ikilinganishwa na shilingi bilioni 53.12 
zilizotarajiwa kukusanywa, sawa na mafanikio ya asilimia 103. 

MUHTASARI WA HATIFUNGANI YA KIJANI YA MAJI TANGA 

Muhtasari wa takwimu muhimu za mauzo ni kama ifuatavyo: 

Mtoaji Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Tanga (Tanga UWASA) 

Maelezo na Aina ya Hatifungani Isiyokuwa na dhamana  

Jina la Hatifungani Hatifungani ya Kijani ya Miundombinu ya Maji Tanga   

Muda Miaka 10 

Tarehe ya Toleo 30 Aprili 2024 

Jumla ya Kiwango kilichotolewa TSH 53,120,000,000 

Jumla ya kiasi kilichokusanywa  TSH 54,723,600,000.00 

Kiwango cha matokeo 103% 

Jumla ya kiasi kilichokubaliwa TSH 53,120,000,000 

Riba inayotarajiwa 13.5% kwa mwaka, itakayolipwa kila baada ya miezi sita. 

Bei ya Hatifungani Ni ile iliyotangazwa 

Kiwango cha chini TSH 500,000 (na nyongeza ya mafungu ya 10,000) 

Matumizi ya fedha zilizopatikana Fedha zilizopatikana zitatumika kutekeleza shughuli za kuboresha 
miundombinu ya usambazaji wa maji na utunzaji wa mazingira 
jijini Tanga kama ilivyoainishwa kwenye kifungu namba 2.1 cha 
Muundo wa Hatifungani hii. 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA MAJI 

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA TANGA 

 



 

SERA YA UGAWAJI 

Kutokana na mafanikio ya usajili ya 103%, Tanga UWASA imepata idhini ya CMSA ya: 

a) Kupokea maombi ya jumla ya TSH 53,120,000,000 tu ambayo ni kiasi kilichoidhinishwa kwenye 

Waraka wa Matarajio wa Hatifungani. 

b) Kurejesha kiasi cha TSH 1,603,600,000. 

c) Kukubali maombi yote sahihi yaliyopokelewa kutoka kwa wawekezaji wote kwa asilimia mia moja 

(100%) ya maombi yao kwa mujibu wa Sera ya Ugawaji, isipokuwa Mshauri Kiongozi wa Tanga 

UWASA).   

MAELEZO ZAIDI 

Endapo mwombaji wa Hatifungani atahitaji ufafanuzi, anashauriwa kuwasiliana na Wakala wa Soko la Hisa 

au NBC kupitia NBC_CustodialServices@Nbc.co.tz au +255 768 980 076. 

TAREHE ZA MATUKIO MUHIMU 

Tafadhali angalia tarehe zilizopendekezwa kufuatia ufungaji wa mauzo ya hatifungani: 

Maelezo Tarehe 

Tarehe ya kutaarifiwa (kupitia baruapepe / simu) Jumanne 30 Aprili 2024 

Tarehe ya Toleo Jumanne 30 Aprili 2024 

Tarehe ya Kuiva kwa Hatifungani Ijumaa 28 Aprili 2034 

Tarehe ya kuweka katika akaunti ya CDS Jumanne 30 Aprili 2024 

Tarehe ya Malipo ya Riba 30 Oktoba, 30 Aprili 

Tarehe ya kuorodhesha hatifungani kwenye soko la hisa Jumatano 8 Mei 2024 

SHUKRANI 

Uongozi wa Tanga UWASA unatoa shukrani za dhati kwa taasisi zote zilizofanikisha uuzwaji wa hatifungani 

ya Tanga UWASA. Taasisi hizi ni pamoja na Bodi na Uongozi wa Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana 

(CMSA); Bodi na Uongozi wa Soko la Hisa la Dar Es Salaam (DSE); Shirika la Umoja wa Mataifa la Mitaji ya 

Maendeleo (UNCDF); Taasisi ya Uendelezaji wa Sekta ya Fedha Barani Afrika (FSD Africa) ; Mshauri 

Kiongozi wa Tanga UWASA, NBC Bank; Dalali Mfadhili wa Tanga UWASA, Vertex International Securities 

Limited; Washauri wa Masuala ya Kisheria, Anjarwalla & Khanna Tanzania; Washauri wa Masuala ya 

Kifedha, FIMCO Limited; Wakaguzi na Watoa Taarifa za Mahesabu, INNOVEX Auditors; na kampuni ya ISS 

Corporate Solutions, iliyotoa Ithibati kwenye Muundo wa Hatifungani ya Tanga UWASA. 

Imetolewa na: 

Mkurugenzi Mtendaji 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Tanga,  

S.L.P 5011, 
21103 Tanga, Tanzania  

Tarehe: 30 Aprili 2024 

Tangazo hili limetolewa kwa idhini ya Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana kwa mujibu wa kanuni 

za Mamlaka za Matangazo, G.N. Namba. 15 ya mwaka 1997. 
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