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Kuanzia mwaka 1961 Tanzania ilipopata 
uhuru wake, Sekta ya Maji imekuwa chini 
ya wizara  mbalimbali. Jumla ya Wizara 
20 ziliundwa kwa nyakati tofauti katika 
kipindi hicho ili kusimamia Sekta ya Maji. 
Mwanzoni baada ya Uhuru, katika 
muundo sekta ya maji ilikuwa ni Idara ya 
Maji na Umwagiliaji ikiwa chini ya Wizara 
ya Ardhi,Upimaji Ramani na Maji 
(Ministry of Lands, Survey and Water) na 
mwaka 1961 ilihamishiwa Wizara ya 
Kilimo.

Mwaka 1970 sekta ya maji iliweka 
historia kwa kupewa hadhi ya kuwa 
wizara na kukoma kuwa idara. Hivyo, 
Tarehe 5 Novemba, 1970, iliundwa 
Wizara mpya ya Maendeleo ya Maji na 
Umeme (Ministry of Water Development 
and Power).

Mabadiliko mbalimbali yaliyofanyika 
kwenye muundo wa wizara yaliendana 
na mabadiliko ya viongozi hasa Mawaziri 
na Makatibu Wakuu.Jedwali lifuatalo 
limeainisha majina ya viongozi katika 
sekta ya maji toka nchi ilipopata uhuru 
mpaka sasa;
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Utangulizi: Orodha ya Uongozi katika Sekta ya Maji Tanzania bara kuanzia mwaka 1961 mpaka sasa.


