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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA MAJI  

 
 
 
 
 
 
 

 
TAARIFA KWA UMMA 

 
UTEUZI WA WAKURUGENZI WATENDAJI WA MAMLAKA ZA MAJI 

 
Kwa mamlaka aliyo kwa mujibu wa Sheria Na. 5 ya Huduma ya Maji na Usafi 

wa Mazingira ya Mwaka 2019, Waziri wa Maji, Mheshimiwa Profesa Makame 
Mbarawa, amefanya uteuzi wa Wakurugenzi Watendaji wa Mamlaka za Maji na Usafi 
wa Mazingira kama ifuatavyo: 
 

1. Eng. Ndele Mengo ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka 
ya Maji na Usafi wa Mazingira Jijini Mbeya (Mbeya UWSSA). Eng. Mengo 
anachukua nafasi ya Eng. Simon Shauri ambaye amemaliza muda wake. Kabla 
ya uteuzi huu, Eng. Mengo alikuwa Meneja wa Ufundi katika mamlaka hiyo.   
 

2. Eng. Aron Joseph ameteuliwa kuwa Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa 
Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Mjini Moshi (MUWSA) kuchukua nafasi 
ya Bi Joyce Ally Msiru ambaye amemaliza muda wake. Kabla ya uteuzi huu, 
Eng. Joseph alikuwa Mkurugenzi wa Idara ya Uzalishaji na Usambazaji Maji 
katika Mamlaka ya Maji Safi na Usafi na Usafi wa Mazingira Jijini Dar es Salaam 
(DAWASA).  

 
3. Eng. Justine Gordian Rujomba ameteuliwa kuwa Kaimu Mkurugenzi 

Mtendaji wa Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Jijini Arusha (AUWSA) 
kuchukua nafasi ya Eng. Ruth Koya ambaye amemaliza muda wake. Eng. 
Rujomba ni mhandisi katika Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mjini 
Moshi (MUWSA). 
 

4. Eng. Leonard Msenyele ameteuliwa kuwa Kaimu Mkurugenzi Mtendaji 
wa Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Jijini Mwanza (MWAUWSA). Eng. 
Msenyele anachukua nafasi ya Eng. Antony Sanga aliyeteuliwa hivi karibuni 
kuwa Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Maji. Kabla ya uteuzi huu, Eng. Msenyele 
alikuwa Meneja wa Miradi katika Mamlaka hiyo.  
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5. Bi Joyce Ally Msiru amehamishwa na kuteuliwa kuwa Mkurugenzi 

Mtendaji wa Mamlaka (mpya) ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira ya Same-
Mwanga (Same-Mwanga UWSA). Same-Mwanga UWSA ni Mamlaka mpya 
iliyoanzishwa kwa Tangazo la Serikali Na. 672 la tarehe 23 Agosti 2019, ambayo 
itahudumia miji ya Same na Mwanga na maeneo mengine yatakayopitiwa na 
Mradi wa Maji wa Same-Mwanga-Korogwe.  

 
6. Bw. John Sirati ameteuliwa kuwa Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa 

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mjini Bukoba (BUWASA), akichukua 
nafasi ya Bw. Allen Marwa aliyehamishiwa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa 
Mazingira Mjini Kahama. Bw. Sirati ni Meneja wa Fedha wa BUWASA.   
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